Lớp 45TH - ĐH Nha Trang

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 45TH - ĐH Nha Trang

45TH Đại học Nha Trang - TRAO ĐỔI TIN TỨC, HỌC TẬP

4 posters

Đồ hoạ trong C#

Cuongpt
    Cuongpt
    Member
    Member

Đồ hoạ trong C# Empty Đồ hoạ trong C#

Bài gửi  Cuongpt Wed Aug 22, 2007 11:05 pm

Bác H.Thanh ơi cho em hỏi trong C# mình muôn sử dụng thư viện đồ hoạ thì khai báo như thế nào? giả sử bây giờ em cần vẽ một điểm có toạ độ (x,y) và màu z thì cần phải sử dụng hàm nào để vẽ? Nói chung là em chưa tìm hiểu được trong C# muốn sử dụng chế độ đồ hoạ mình phải làm như thế nào. Bác chỉ sơ qua cho em với hay có tài liệu đặc chủng nào bác giới thiệu cho em tham khảo thì càng tốt! Cảm ơn bác nhiều nhé.
    lehoangthanh
    lehoangthanh
    Admin
    Admin

Đồ hoạ trong C# Empty Re: Đồ hoạ trong C#

Bài gửi  lehoangthanh Thu Aug 23, 2007 9:40 am

Mình đã có soạn 1 Slide tổng hợp về đồ họa trong .NET (GDI+), với ngôn ngữ thể hiện là C#.NET. Hồi lâu, mình soạn Slide này, định để làm Seminar với khoá 46 theo lời thầy Thọ, nhưng cuối cùng đành bỏ xó Laughing . Vậy giờ mình xin "souvenir" lại cho bạn:

http://www.4shared.com/file/22658883/8e5aa9/Do_hoa_NET.html
    Cái này chỉ hết sức cơ bản về GDI+ thôi (nhưng đó là kinh nghiệm làm của mình và tham khảo MSDN đấy, có vài cái không có trong sách nào đâu).

Để có thêm thông tin, bạn cần phải tham khảo các sách khác. Hiện có rất nhiều tài liệu về GDI+, nếu bạn cần mình có thể shared cho bạn e-book và cả mã nguồn.
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG & MONG ĐƯỢC TRAO ĐỔI KIẾN THỨC BẠN
    thanhbinhntu
    thanhbinhntu
    Active Member
    Active Member

Bài gửi  thanhbinhntu Thu Aug 23, 2007 5:33 pm

cảm ơn bác nhiều nha! em đã tải về rồi. em xin phép được nhân rộng cho nhiều bạn trong lớp nữa nha bác
    Cuongpt
    Cuongpt
    Member
    Member

Đồ hoạ trong C# Empty Cảm ơn Bác H.Thanh Nhiều nhé.

Bài gửi  Cuongpt Thu Aug 23, 2007 8:02 pm

Cảm ơn bác nhiều nhé. Hy vọng rằng các bác sẽ giúp đỡ tụi em nhiều hơn trong thời gian tới. Em đang thời gian đầu học .NET nên cũng gặp nhiều khó khăn lắm, nếu có thể bác chia sẻ một vài kinh nghiệm trong lĩnh vực này được chứ ạ. À bác có thể Share cho em tài liệu được chứ?
    Mail của em đây: Cuongpt83@gmail.com
    Cảm ơn bác nhiều nhiều.
    lehoangthanh
    lehoangthanh
    Admin
    Admin

Bài gửi  lehoangthanh Fri Aug 24, 2007 9:58 am

Trước hết. mình xin gửi cho bạn ít mã nguồn về lập trình GDI+. Đây là Bài tập do mình + Trinh làm, bên cạnh đó là vài mã nguồn C++ của khoá 44 (chẳng đáng kể là bao).

http://www.4shared.com/file/22730734/f7ea5f16/KT_Do_hoa.html

Bạn cứ việc tham khảo để có kinh nghiệm thêm, tuy nhiên cần phải cố gắng đọc các sách để hiểu nữa. Thật ra đồ họa không khó, thông thường các ứng dụng lập trình cũng ít xài tới nó, tuy nhiên biết được thì cũng thêm "thi vị" đúng không. Và quan trọng nhất là được thầy Thọ cộng điểm khi mình làm Bài tập Very Happy

RẤT MONG ĐƯỢC TRAO ĐỔI KIẾN THỨC CÙNG CÁC BẠN
    dinhthao
    Beginning
    Beginning

Bài gửi  dinhthao Mon Sep 05, 2011 11:40 pm

anh lehoangthanh có thể post lại 2 cái link trên không ạ? nó die hết rồi anh ạ. Giờ chắc anh đi làm rồi không biết còn quan tâm forum không, nếu còn anh reup hoặc anh chị nào reupload lại cho em với, em đang rất cần những tài liệu này. Cảm ơn everyone!

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Fri May 03, 2024 1:48 am